ஆங் சான் சூகி வெற்றிபெற்றதாக தேசிய ஜனநாயக லீக் கட்சி அறிவிப்பு..!!

ஒடுக்குமுறை இராணுவ ஆட்சி முடிவடைந்ததற்கு பிறகு நடத்தப்பட்ட இரண்டாவது நாடாளுமன்றத் தேர்தலில் மியன்மாரின் ஆளும் கட்சி மகத்தான வெற்றியைப் பெற்றுள்ளதாக தேர்தல் முடிவுகள் அதிகாரபூர்வமாக வெளியாவதற்கு முன்னரே, தேசிய ஜனநாயக லீக் கட்சி தெரிவித்துள்ளது.

மீண்டும் ஆட்சியமைக்கும் அளவுக்கு பெரும்பான்மை பெற்றுள்ளதாக, அதன் சொந்த அதிகாரப்பூர்வமற்ற வாக்குகளின் படி ஆங் சான் சூகி-யின் தேசிய ஜனநாயக லீக் கட்சி அறிவித்துள்ளது.

நோபல் பரிசு பெற்ற ஆங் சான் சூகி மற்றும் அவரது ஜனநாயகத்திற்கான தேசிய லீக் (என்எல்டி) தலைமையிலான வளர்ந்து வரும் ஜனநாயக அரசாங்கத்தின் வாக்கெடுப்பாக (ஞாயிற்றுக்கிழமை) தேர்தல் கருதப்பட்டது.

இதில் 90க்கும் மேற்பட்ட கட்சிகளை சேர்ந்த வேட்பாளர்கள் போட்டியிட்டனர். 3.7 கோடி பேர் வாக்களிக்கத் தகுதி பெற்றிருந்த நிலையில் வாக்குப் பதிவு சதவீதத்தை தேர்தல் ஆணையம் அதிகாரபூர்வமாக அறிவிக்கவில்லை; மேலும், தேர்தல் முடிவுகளை முழுமையாகத் தெரிவிக்க ஒரு வாரம் ஆகும் எனவும் தேர்தல் ஆணையம் தெரிவித்திருந்தது.

இந்நிலையில், ஆட்சிக்கு தலைவராகவுள்ள ஆங் சான் சூகி தலைமையிலான தேசிய ஜனநாயக லீக் கட்சி, தான் அதிக இடங்களில் வெற்றி பெற்றுள்ளதாகத் தெரிவித்துள்ளது. இதுகுறித்து அக்கட்சியின் செய்தித் தொடர்பாளர் மொன்யா ஆங் ஷின் கூறுகையில்,

“642 இடங்கள் கொண்ட நாடாளுமன்றத்தில் 322க்கும் மேற்பட்ட இடங்களில் வெற்றி பெற்றுள்ளோம். மீண்டும் ஆட்சியமைப்பதற்கான பெரும்பான்மை எங்களுக்கு உள்ளது” என கூறினார்.

2015ஆம் ஆண்டு நிலச்சரிவு விவகாரத்தை சிறப்பாக கையாண்ட என்.எல்.டி உள்நாட்டில் பிரபலமாக உள்ளது. ஆனால் ரோஹிங்கியா முஸ்லீம் சிறுபான்மையினருக்கு எதிரான இனப்படுகொலை குற்றச்சாட்டுகளால் அதன் சர்வதேச நற்பெயர் சிதைந்துள்ளது.0Shares

Related posts