வெங்காயம் கலந்து முடிக்கு தடவுங்க, கரு கரு முடி ..!!

தலைமுடி வளர்க்க நினைப்பது ஒரு சிறந்த பராமரிப்பு முறை. நீளமான தலைமுடிக்கு பராமரிப்பும் அவசியம்.

samayam tamil

கூந்தல் நீளமாக இருந்தால் தான் பராமரிப்பு தேவை என்பது தவறானது. குறுகிய அளவே முடி இருந்தாலும் கூட அதன் பராமரிப்பில் கவனம் செலுத்த வேண்டும். இல்லையெனில் அழகான கூந்தல் பொலிவிழந்து போகும். ஆனால் கூந்தல் பராமரிப்பு என்பது நீண்ட காலம் செய்யகூடிய விஷயம். ஒரே இரவு மேஜிக் போன்று ரிசல்ட் கிடைத்துவிடாது. ஆனால் வலுவான கூந்தலையும் அதன் வளர்ச்சியையும் அதிகரிக்கும். அந்த பராமரிப்புக்கு கூடுதலாக செலவு செய்துதான் பெறவேண்டுமென்பதில்லை. வீட்டிலிருக்கும் வெங்காயத்தைக் கொண்டும் செய்துகொள்ளலாம். வெங்காயத்தை எப்படி எடுத்துகொள்ளலாம் பார்க்கலாம். இவை எல்லாம் வீட்டிலிருக்ககூடிய பொருள்கள் தான் என்பதால் உங்களுக்கு செலவும் இருக்காது.

வெங்காயம்

samayam tamil

அதிக மெனக்கெடல் வேண்டாம் என்று புலம்புபவர்களுக்கு ஏற்ற பராமரிப்பு இது. வெறும் வெங்காயம் மட்டுமே போதுமானது.

தேவை – உங்கள் தலைமுடிக்கேற்ப சாம்பார் வெங்காயம் -10 அல்லது 15 எண்ணிக்கை

வெங்காயத்தை தோல் நீக்கி சாறு பிழிந்து எடுக்கவும். சிறிதளவும் நீர் சேர்க்க வேண்டாம். சுத்தமான பருத்தி உருண்டையை அதில் நனைத்து வெங்காயச்சாறை எடுத்து கூந்தலில் தடவ வேண்டும். இதைப் பயன்படுத்தும் போது கூந்தலை சுத்தமாக வைத்திருக்க வேண்டும். சிக்கில்லாமல் இருக்கவும் வேண்டும்.

பெப்பர்மிண்ட் எண்ணெய் ஒண்ணு மட்டுமே முடியோட இந்த நாலு பிரச்சனையும் தீர்க்குமாம், தெரியுமா?

கூந்தல் முழுக்க இதை தடவியதும் அப்படியே கைவிரல்களால் இலேசாக மசாஜ் செய்யவேண்டும். 15 நிமிடங்கள் வரை மசாஜ் செய்து பிறகு 20 முதல் 45 நிமிடங்கள் வரை ஊறவிட்டு கூந்தலை அலசி எடுக்கவும்.

வாரத்துக்கு மூன்று நாட்கள் இப்படி செய்தால் தலையின் உச்சந்தலை பகுதியில் ரத்த ஓட்டம் சீராகிறது. இதனால் முடி வளர்ச்சியும் வேகமாகவும் அடர்த்தியாகவும் வளரக்கூடும். 10 முறை இதை பயன்படுத்திய பிறகு கூந்தல் உதிர்வு கட்டுப்படுவதை உணர முடியும்.

​விளக்கெண்ணெய் + வெங்காயம்

samayam tamil

வெங்காயம் சாறு – 5 டீஸ்பூன்

விளகெண்ணெய் – 3 டீஸ்பூன்

விளக்கெண்ணெய் அதிக அடர்த்தி கொண்டது. இவை இலேசில் பொருள்களோடு கலந்துவிடாது. அதனால் முழுமையாக இரண்டும் சேரும் வரை கலக்கவும். இந்த கலவையை உச்சந்தலை முதல் வேர்நுனிவரை தடவவும். பிறகு விரல்களால் வட்ட இயக்கங்களில் மசாஜ் செய்ய வேண்டும். இது 30 முதல் 50 நிமிடங்கள் வரை ஊறவிட வேண்டும்.

விளக்கெண்ணெய் முழுமையாக இருந்தாலும் முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிப்பதில் சிறப்பான பங்கு உண்டு. விளக்கெண்ணெய் கூந்தல் உஷ்ணத்தை தவிர்க்க கூடியதுஇவை கூந்தலின் ஆரோக்கியத்தை அதிகரிக்கிறது. அதோடு முடி அடர்த்தியை அதிகரிக்க உதவுகிறது. குறிப்பாக ஒவ்வொரு முடியின் அடர்த்தியும் அதிகரிக்கும். முடி உதிர்வும் குறையும். கூந்தலுக்கு வலு கொடுக்கும்.

​ஆலிவ் ஆயில்+ வெங்காயம்

samayam tamil

வெங்காயம் சாறு – 5 டீஸ்பூன்

ஆலிவ் ஆயில் – 2 டீஸ்பூன்

கூந்தலின் அடர்த்தி அளவுக்கேற்ப தேவையான பொருள்களை கூட்டியும் குறைத்தும் எடுக்கலாம்.

இரண்டையும் நன்றாக ஒன்று சேரும் வரை கலக்கவும். பிறகு இதை தலை முழுக்க தடவி பிறகு ஐவிரல்களையும் கூந்தலில் தடவி வட்ட வடிவில் மெதுவாக மசாஜ் செய்யவும். பிறகு 2 முதல் 3 மணிநேரங்கள் வரை தலையை ஊறவிடலாம். பிறகு அதிக கெமிக்கல் இல்லாத ஷாம்பு கொண்டு அலசி எடுத்தால் போதும்.

இந்த முறையை பயன்படுத்தினால் கூந்தலில் இருக்கும் பொடுகு குறையும். பொடுகை விரட்டும் பண்புகளை இயற்கையாகவே கொண்டிருப்பதால் இது கூந்தல் பொடுகை விரட்டும். அதே நேரம் வெங்காய்ச்சாறு கூந்தல் அடர்த்திக்கும் உதவும்.

​நல்லெண்ணெய் + வெங்காயம்

samayam tamil

வெங்காயம் சாறு – 5 டீஸ்பூன்

நல்லெண்ணெய் – 3 டீஸ்பூன்

கூந்தலுக்கு ஆயில் மசாஜ் செய்வதற்கு முன்னோர்கள் காலம் முதலே இந்த நல்லெண்ணெய் தான் பயன்படுத்தி வருகிறொம். கூந்தல் மசாஜ் செய்வது உச்சந்தலையில் இரத்த ஓட்டத்தை அதிகரிக்க செய்யக்கூடும். கூந்தலுக்கு வலு கொடுக்கும். வலுவிழந்த கூந்தலுக்கு வலு கொடுக்கும்.

இரண்டையும் நன்றாக கலந்து கூந்தலின் வேர்ப்பகுதியில் ஸ்கால்ப் பகுதியில் தேய்க்க வேண்டாம். ஹேர் டை போடுவது போன்று முடியை பிரித்து பிரித்து தடவ வேண்டும். பிறகு சீப்பு கொண்டு முடியை அழுந்த 100 முறை வாரினால் போதுமானது. வெங்காயச்சாறு முழுமையாக பரவி இருக்கும்.

​தேங்காயெண்ணெய் + வெங்காயம்

samayam tamil

வெங்காயம் சாறு- 3 டீஸ்பூன்

தேங்காயெண்ணெய் – 3 டீஸ்பூன்

வைட்டமின் இ ஆயில் மாத்திரை – 1 டீஸ்பூன்

மூன்றையும் நன்றாக கலந்து வெறும் விரல்களால் தேய்த்தாலும் போதுமானது. பிறகு தலையில் மசாஜ் செய்து 30 முதல் 1 மணி நேரம் வரை ஊறவிடவும். பிறகு கெமிக்கல் இல்லாத ஷாம்பு கொண்டு முடி அலசி எடுக்கவும்.

ஹேர் டை போடாம இளநரையை விரட்டலாம், இந்த பொடி மட்டும் அரைச்சு வெச்சுக்கங்க!

கூந்தலுக்கு ஊட்டச்சத்து கொடுப்பதில் தேங்காய் எண்ணெய் சிறப்பாக விளங்குகிறது. இவை தலையில் பூஞ்சைகளை எதிர்க்கும் தன்மை கொண்டது. இது தலை சருமத்தில் ஊடுருவி அங்கிருக்கும் பாக்டீரியாக்களை அழித்து வெளியேற்றும். இதனால் கூந்தல் வளர்ச்சி அதிகரிக்க செய்யும்.

Related posts